week 1

2
DAILY LESSON LOG SPECIAL SCIENCE CLASS June 01, 2015 E.S.P. MOTHER TONGUE FILIPINO ENGLISH MATHEMATICS SCIENCE MAPEH A.PANLIPUNAN Layunin Nasusuri ang sariling kakayahan. - mga gawaing hilig gawin - talentong taglay Layunin Nabibigkas ang tamang huni ng mga hayop na na nasa larawan. Layunin Natatanong at nasasagot ang “Ano ang pangalan mo?” Objective/s Ask and answer questions - What’s your name? - Where do you live? Objective/s Recognizes cardinal numbers from 0 to 10 Objective/s Identifies the main parts of the human body, e.g. eyes, nose, ears, hands, feet Layunin Nakikilala ang malakas at mahinang tunog Layunin Nasasabi ang batayang impormasyon tungkol sa sarili: pangalan, magulang Sanggunian: Gabay sa Kurikulum ng K- 12 EsP1PKP- Ia-b – 1 Edukasyon sa Pagpapakatao pah. 9 Teaching Guide ph. 4 ESP- Pupils’ Activity Sheets pah. 2-4 Sanggunian: Gabay sa Kurikulum ng K- 12 MT1OL-Ia-i-1.1 MTB-MLE pah. 11 Teaching Guide ph. 49-63 MTB-MLE- Pupils’ Activity Sheets pah. 2-5 Sanggunian: Gabay sa Kurikulum ng K- 12 F1F-0-j-2 FILIPINO pah.7 Teaching Guide ph.4-6 Filipino- Pupils’ Activity Sheets pah. 1-3 References: BEC 2010 English Philippine Elementary Learning Competencies p. 8 References: SSES Enhanced Mathematics Curriculum Grade I p. 1 References: Grade 1 SSES – LIFE SCIENCES (People, Animals, Plants, and Interactions in the Ecosystem) First Quarter/ First Grading Period p. 1 Sanggunian: Gabay sa Kurikulum ng K- 12 MU1ME-IIa-1 Musika p.10 Music Teaching Guide pah. 1-4 Music teacher’s Module pah. 1-2 Sanggunian: Gabay sa Kurikulum ng K- 12 AP1NAT-Ia-1 A.PANLIPUNAN pah.13 Teaching Guide ph. 1-8 A.Panlipunan- Pupils’ Activity Sheets pah. 1-9 Pamamaraan: 1. Paunang Pagtataya 2. Tukoy – Alam 3. Tunguhin 4. Paglalahad 5. Pagtuturo At Paglalarawan 6. Paglalahat / Pagbubuod Pamamaraan: 1. Paunang Pagtataya 2. Tukoy – Alam 3. Tunguhin 4. Paglalahad 5. Pagtuturo At Paglalarawan 6. Paglalahat / Pagbubuod Pamamaraan: 1. Paunang Pagtataya 2. Tukoy – Alam 3. Tunguhin 4. Paglalahad 5. Pagtuturo At Paglalarawan 6. Paglalahat / Pagbubuod Learning Tasks: A.Pre – Activities 1.Drill/Review 2.Motivation B.Procedure 1. Activating Prior Knowledge 2. Presentation 3. Modeling/ Discussion 4. Conceptualizatio Learning Tasks: A. Preliminary Activities 1. Drill 2. Review B. Presentation C. Performing the Activities D. Processing the results of the activities Learning Tasks: A. Preliminary Activities 1. Drill 2. Review 3. Motivation B. Developmental Activities 1. Presentation 2. Discussion 3. Activity Pamamaraan: 1. Paunang Pagtataya 2. Tukoy – Alam 3. Tunguhin 4. Paglalahad 5. Pagtuturo At Paglalarawan 6. Paglalahat / Pagbubuod Pamamaraan: 1. Paunang Pagtataya 2. Tukoy – Alam 3. Tunguhin 4. Paglalahad 5. Pagtuturo At Paglalarawan 6. Paglalahat / Pagbubuod

Upload: angelica-palomo-pastrana

Post on 08-Nov-2015

52 views

Category:

Documents


2 download

DESCRIPTION

daily lesson log

TRANSCRIPT

DAILY LESSON LOGSPECIAL SCIENCE CLASSJune 01, 2015

E.S.P.MOTHER TONGUEFILIPINOENGLISHMATHEMATICSSCIENCEMAPEHA.PANLIPUNAN

Layunin Nasusuri ang sariling kakayahan. mga gawaing hilig gawin talentong taglay

LayuninNabibigkas ang tamang huni ng mga hayop na na nasa larawan.

LayuninNatatanong at nasasagot ang Ano ang pangalan mo?Objective/sAsk and answer questions Whats your name? Where do you live?Objective/sRecognizes cardinal numbers from 0 to 10Objective/sIdentifies the main parts of the human body, e.g. eyes, nose, ears, hands, feet

LayuninNakikilala ang malakas at mahinang tunogLayuninNasasabi ang batayang impormasyon tungkol sa sarili: pangalan, magulang

Sanggunian:Gabay sa Kurikulum ng K-12EsP1PKP- Ia-b 1 Edukasyon sa Pagpapakatao pah. 9Teaching Guide ph. 4ESP- Pupils Activity Sheets pah. 2-4Sanggunian:Gabay sa Kurikulum ng K-12MT1OL-Ia-i-1.1 MTB-MLE pah. 11Teaching Guide ph. 49-63MTB-MLE- Pupils Activity Sheets pah. 2-5Sanggunian:Gabay sa Kurikulum ng K-12F1F-0-j-2 FILIPINO pah.7Teaching Guide ph.4-6Filipino- Pupils Activity Sheets pah. 1-3References:BEC 2010 EnglishPhilippine Elementary Learning Competencies p. 8

References:SSES Enhanced Mathematics Curriculum Grade Ip. 1

References:Grade 1 SSES LIFE SCIENCES (People, Animals, Plants, and Interactions in the Ecosystem)First Quarter/ First Grading Period p. 1

Sanggunian:Gabay sa Kurikulum ng K-12MU1ME-IIa-1 Musika p.10Music Teaching Guide pah. 1-4Music teachers Module pah. 1-2

Sanggunian:Gabay sa Kurikulum ng K-12AP1NAT-Ia-1 A.PANLIPUNAN pah.13Teaching Guide ph. 1-8A.Panlipunan- Pupils Activity Sheets pah. 1-9

Pamamaraan:1. Paunang Pagtataya2. Tukoy Alam3. Tunguhin4. Paglalahad5. Pagtuturo At Paglalarawan6. Paglalahat / Pagbubuod7. PagtatayaPamamaraan:1. Paunang Pagtataya2. Tukoy Alam3. Tunguhin4. Paglalahad5. Pagtuturo At Paglalarawan6. Paglalahat / Pagbubuod7. PagtatayaPamamaraan:1. Paunang Pagtataya2. Tukoy Alam3. Tunguhin4. Paglalahad5. Pagtuturo At Paglalarawan6. Paglalahat / Pagbubuod7. PagtatayaLearning Tasks:A.Pre Activities 1.Drill/Review 2.MotivationB.Procedure1. Activating Prior Knowledge2. Presentation3. Modeling/ Discussion4. Conceptualization5. Guided Practice6. Independent Practice7. GeneralizationD. EvaluationLearning Tasks:A. Preliminary Activities 1. Drill 2. ReviewB. PresentationC. Performing the ActivitiesD. Processing the results of the activitiesE. Reinforcing the concepts and skillsF. Summarizing the lessonG. Applying to new and other situationsH. EvaluationLearning Tasks:A. Preliminary Activities1. Drill2. Review3. MotivationB. Developmental Activities1. Presentation2. Discussion3. ActivityC. Generalization D. ApplicationE. EvaluationPamamaraan:1. Paunang Pagtataya2. Tukoy Alam3. Tunguhin4. Paglalahad5. Pagtuturo At Paglalarawan6. Paglalahat / PagbubuodPagtatayaPamamaraan:1. Paunang Pagtataya2. Tukoy Alam3. Tunguhin4. Paglalahad5. Pagtuturo At Paglalarawan6. Paglalahat / Pagbubuod7. Pagtataya

Puna: _____na bilang ng mga mag-aaral mula sa kabuuang bilang na ____ang nakakuha ng ___na bahagdan ng pagkatuto ng aralin.

Puna: _____na bilang ng mga mag-aaral mula sa kabuuang bilang na ____ang nakakuha ng ___na bahagdan ng pagkatuto ng aralin.

Puna: _____na bilang ng mga mag-aaral mula sa kabuuang bilang na ____ang nakakuha ng ___na bahagdan ng pagkatuto ng aralin.

Remarks: No. of Learners within mastery Level ______No. of Learners needing Remediation /Reinforcement_____

Remarks: No. of Learners within mastery Level ______No. of Learners needing Remediation /Reinforcement_____

Remarks: No. of Learners within mastery Level ______No. of Learners needing Remediation /Reinforcement_____

Puna: _____na bilang ng mga mag-aaral mula sa kabuuang bilang na ____ang nakakuha ng ___na bahagdan ng pagkatuto ng aralin.

Puna: _____na bilang ng mga mag-aaral mula sa kabuuang bilang na ____ang nakakuha ng ___na bahagdan ng pagkatuto ng aralin.